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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI  

KUKABIDHI KEMIKALI KWA AJILI YA KUTENGENEZA VITAKASA MIKONO  

Dar es Salaam, 18 April 2020: 

Serikali imekabidhi jumla ya lita 170,000 za kemikali aina ya Ethanol (ethyl Alcohol) 

kwa mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam kwa ajili ya kutengenezea vitakasa mikono ili 

kukabiliana na janga la ugonjwa wa homa ya mapafu unaosababishwa na virusi vya 

corona (covid 19). Kemikali zilizokabidhiwa zilikamatwa na Mamlaka ya Kudhibiti na 

Kupambana na Dawa za Kulevya kutokana na kuingizwa nchini kinyume na sheria. 

Kufuatia ukiukwaji huo wa Sheria ya Usimamizi na Udhibiti wa Kemilali za Viwandani na 

Majumbani namba 3 ya mwaka 2003, kemikali hizo zilizuiliwa na Mamlaka ya Kudhibiti 

na Kupambana na Dawa za Kulevya kwa kushirikiana na vyombo vingine vya udhibiti wa 

kemikali. Kufuatia kukamilika kwa taratibu za kisheria, serikali imeamuru kemikali hizo 

zigawiwe viwandani kwa ajili ya kutengenezea vitakasa mikono ili kusaidia kupunguza 

gharama za bidhaa hiyo kwa wananchi.  

Kemikali bashirifu ni kemikali zenye matumizi ya kawaida katika kutengeneza bidhaa 

mbalimbali viwandani lakini kemikali hizo zikichepushwa huweza kutumika 
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kutengeneza dawa za kulevya. kwa mujibu wa Sheria ya Usimamizi na Udhibiti wa 

Kemikali jedwali namba 7, udhibiti wa kemikali hizi umewekwa kuanzia hatua ya 

ununuzi, usafirishaji, uhifadhi na utumiaji.  Aidha, kemikali hizi zinaweza kuzalisha 

sumu ambazo zinaweza kuhatarisha afya na kuchafua mazingira.  

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya inawaomba wananchi 

kuendelea kuunga mkono juhudi na maagizo ya serikali ili kuepusha maambukizi zaidi 

ya virusi hivyo. 

Imetolewa na, 

 

Florence Khambi. 

Mkuu wa kitengo cha Mawasiliano 

Mamlaka ya Kudhibiti  na Kupambana na Dawa za Kulevya. 

 


